![pr-mou-cu-cbs](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2023/09/pr-mou-cu-cbs.jpg)
คุณภีม เพชรเกตุ ผู้ก่อตั้งโปรแกรมบัญชีออนไลน์ PEAK และรศ.ดร.วิเลิศ ภูริวัชร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ได้มีการลงนามบันทึกความร่วมมืออย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 5 เมษายน 2565 ที่ผ่านมา
![พิธีลงนามความร่วมมือระหว่าง PEAK และ พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/signed-mou-cu-1024x683.webp)
สำหรับขอบเขตความร่วมมือในครั้งนี้ จะเป็นการให้สิทธิ์การใช้งาน การอบรมการใช้งาน การตอบคำถามและให้ข้อมูลทางเทคนิค ตลอดจนการแก้ปัญหาการใช้งานโปรแกรมสำเร็จรูปของบริษัท สำหรับการเรียนการสอนในหลักสูตรต่าง ๆ และการนำไปช่วยเหลือสังคม เช่น กิจการเพื่อสังคม วิสาหกิจชุมชน สตาร์ตอัพ และเอสเอ็มอี เพื่อยกระดับคุณภาพของสารสนเทศทางการบัญชี นำไปสู่การตัดสินใจทางธุรกิจที่มีประสิทธิภาพ นอกจากนี้ก็ยังมีการให้สิทธิ์กับนิสิตที่สนใจใช้งานเมื่อจบการศึกษาแล้ว อีก 1 ปี อีกด้วย
![ผู้บริหาร PEAK ถ่ายรูปร่วมกับคณะอาจารย์คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/picture-of-administrators-with-chula-professors-1024x683.webp)
![ผู้บริหาร PEAK และกับคณะอาจารย์คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/peak-executives-and-faculty-members-of-cu.jpeg)
![พิธีลงนามความร่วมมือ](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/cooperation-signing-ceremony.jpeg)
![ผู้บริหาร PEAK ถ่ายรูปร่วมกับ CBS](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/peak-take-pictures-together-with-cbs.jpeg)
![ผู้บริหารและทีมงาน PEAK ถ่ายรูปร่วมกันกับ CBS](https://adminnewmain.peakaccount.com/wp-content/uploads/2022/04/peak-take-a-photo-together-with-cbs.jpeg)